การลงทะเบียนรับเงินเบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ![👵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t83/1.5/16/1f475.png)
ขั้นตอนการยื่นคำขอลงทะเบียน ![📝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t25/1.5/16/1f4dd.png)
ผู้สูงอายุที่มีอายุครบ 60 ปีบริบูรณ์แล้วแต่ยังไม่เคยลงทะเบียน, ผู้สูงอายุที่จะมีอายุครบ 60 ปีบริบูรณ์ ในปีงบประมาณถัดไป และผู้สูงอายุที่ย้ายภูมิลำเนามาใหม่ ลงทะเบียนและยื่นแบบคำขอรับเงินเบี้ยยังชีพผู้สูงอายุพร้อมแนบเอกสารหลักฐานต่อองค์การบริหารส่วนตำบลปากช่อง
เจ้าหน้าที่รับลงทะเบียนพร้อมตรวจสอบคุณสมบัติและเอกสารของผู้มีสิทธิจะได้รับเงินเบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ พร้อมบันทึกข้อมูลลงในระบบสารสนเทศการจัดการฐานข้อมูลเบี้ยยังชีพขององค์การบริหารส่วนตำบลปากช่อง
จัดทำประกาศบัญชีรายชื่อผู้มีสิทธิ เสนอผู้บริหารเพื่ออนุมัติให้เป็นผู้มีสิทธิได้รับเงินเบี้ยยังชีพผู้สูงอายุใน ปีงบประมาณถัดไป
เอกสารประกอบ ![📝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t25/1.5/16/1f4dd.png) ![💳](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t36/1.5/16/1f4b3.png) ![📃](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td5/1.5/16/1f4c3.png)
บัตรประจำตัวประชาชน หรือบัตรอื่นที่ออกโดยหน่วยงานของรัฐ
ทะเบียนบ้านฉบับเจ้าบ้าน (ที่เป็นปัจจุบัน)
สมุดบัญชีเงินฝากธนาคารประเภทออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย หรือธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์ ในนามผู้มีสิทธิ หรือผู้ที่ได้รับมอบอำนาจจากผู้มีสิทธิ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
งานสวัสดิการสังคม อบต.ปากช่อง 044-318001
#จัดทำโดย งานประชาสัมพันธ์
องค์การบริหารส่วนตำบลปากช่อง
|